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Shirika la reli Tanzania – TRC limeandaa kampeni maalum ya kutoa elimu ya uelewa 

kuhusu usalama katika reli ili kuepusha ajali, uharibifu na hujuma katika miundombinu na 

kusababisha vifo, majeruhi, na hasara  itakayotokana na ulazima wa kutengeneza treni na 

njia ya reli. 

 

TRC leo tunazindua kampeni ya usalama katika reli ambapo TRC inawaomba wanachi, 

taasisi zisizo za Ki-Serikali, viongozi wa Serikali kutoka ngazi ya vijiji mpaka Mkoa na Taifa 

pamoja na wana-Siasa, kwa pamoja tunaguswa na madhara ya kukosekana kwa usalama 

katika reli kwani ajali ikitokea itakuhusu wewe binafsi, ndugu, rafiki ama m-Tanzania 

mwenzio. 

 

Ili tuweze kuimarisha usalama katika reli inapasa kila mwananchi na mdau kwa nafasi yake 

awe mmstari wa mbele kuhakikisha kwamba yafuatayo yanafanyika; 

 Madereva wa magari, pikipiki na baiskeli wawe waangalifu wanapo elekea kukatisha 

vivuko vya reli 

  Muhimu kuheshimu alama zote zilizowekwa kwenye makutano ya barabara na reli 

 Kulinda vifaa vya miundombinu ya reli kwa kujiepusha na wizi pamoja na kutoa 

taarifa ya viashiria vya mtu yeyote anayehujumu au kuiba kifaa chochote cha reli. 

 Kujiepusha na uharibifu wa mazingira unaopelekea miundombinu ya reli kuharibiwa 

na maji ya mvua.  Wananchi wajiepushe kufanya shughuli za kijamii pembezoni mwa 

reli, kwenye hifadhi yote ya ardhi  ya reli ya mita 60 njiani, kwenye mipaka ya stesheni 

pamoja na karibu na kingo za mito. 

 Kutoa taarifa ya viashiria vyovyote vinavyo weza pelekea kuathiri USALAMA WA 

RELI vilivyoelezwa hapo juu. 

Tunatoa rai kwa wananchi, madereva wote wa vyombo vitembeavyo barabarani,  

wanaoishi kando kando ama kusafiri katika ushoroba wa maeneo ambako reli ya TRC 

inapita na kuna vivuko vya reli,  katika mikoa yote Tanzania kwa kuzingatia usalama wa 

reli. 
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Pamoja na mikoa mingine, naomba kusisitiza kuwa baada ya TRC kuanza kupeleka treni 

za abiria na mizigo Moshi, wananchi na madereva wanaosafiri katika mikoa ya Tanga, 

Kilimanjaro, na Arusha wawe makini zaidi kwa kuwa njia hiyo iliacha kutumika kwa muda 

mrefu na kupelekea wananchi kutofuata taratibu na sheria hasa katika makutano ya 

barabara na reli. 

Mara kadhaa kumekuwa na matukio ya baadhi ya wananchi wasio raia wema wanajaribu 

kuiba ama kufanya hujuma kwa kutega vyuma relini. Serikali inatambua katika maeneo 

hayo wanako jaribu kuhujumu ama kutega treni, wapo raia wema. Ili kujiepusha na adha 

itakayotokana na utekelezaji za kuwasaka wahalifu hao, ni vyema raia wema watoe 

ushirikiano kwa kutoa taarifa kwenye vyombo vya usalama ama viongozi wa Serikali 

kuanzia na ngazi ya vijiji. 

Aidha elimu hii inayotolewa, tushirikiane kutoa elimu hii kwa jamii inayotuzunguka, ili 

kulinusuru taifa na majanga ya ajali relini pamoja na  uharibifu na hujuma kwenye 

minudombinu ya reli maana reli hii ni mali ya watanzania na imefufuliwa kwa fedha za 

walipa kodi watanzania. 

TRC tunaamini mlinzi namba moja wa nchi ni mwananchi hivyo, hima tushiriki kwa 

kuzingatia usalama pamoja na kuepusha uharibifu na hujuma kwenye reli. 

kupitia fursa hii napenda kutambulisha mawasiliano ya simu ya NAMBA YA BURE 

ambayo raia yeyote mwema ataweza kuitumia kutoa taarifa bila kubughudhiwa; 

NAMBA YA BURE NI: 0800110042 

RELI YETU, MAENDELEO YETU, TAIFA LETU 

 

 
Imeandaliwa na Mkuu wa kitengo cha Uhusiano TRC 

Jamila Mbarouk 


